HOME ĐIỆN 1
HOME ĐIỆN 1
HOME ĐIỆN 1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CHÀO MỪNG ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN SINH VIÊN ĐIỆN 1 - HAUI

Trang ChínhPortalGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Admin (145)
LangTu? (136)
amabiladen (114)
Anh cả (87)
207 Số bài - 17%
150 Số bài - 12%
145 Số bài - 12%
136 Số bài - 11%
126 Số bài - 10%
114 Số bài - 9%
97 Số bài - 8%
92 Số bài - 7%
92 Số bài - 7%
87 Số bài - 7%

Share | 

mẹ ơi.............

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
obama_osaka
Gold
Gold
obama_osaka

mẹ ơi............. Empty
Bài gửiTiêu đề: mẹ ơi.............    mẹ ơi............. EmptyWed Mar 30, 2011 4:42 am

Thế là ta đã buông lỏng bàn tay ra rồi nhỉ ? Buông tay cho yêu thương vụt mất.Buông tay cho những nhớ - mong - yêu - ghét trong ta tan biến và ta buông tay ... cho ta nhẹ nhõm Mình mất nhau rồi nhỉ ?... A vẫn là A và E vẫn là E .. Mỗi người 1 cuộc sống .. Mình không thuộc về nhau Cố kiếm tìm .. Chắp nối những mảnh vá kí ức lại với nhau chỉ thêm phiền muộn.. Kí ức là kỉ niệm và kỉ niệm mãi mãi chỉ là kỉ niệm ..Không quay về được nữa đâu. Cần phải dặn mình nhớ rằng .. Những gì cũa ngày hôm qua không phải của ngày hôm nay .. và những thứ không thuộc về mình .. Có cố gắng thì vẫn không có kết quả nhưng nếu buồn có lẽ E sẽ khóc Cho nỗi buồn hoà vào nước mắt rơi xuống đất và tan vỡ,có người đã từng nói Đừng bao giờ nói tạm biệt khi vẫn còn muốn tiếp tục.Đừng bỏ cuộc khi thấy vẫn còn có thễ đạt được.Đừng nói là không yêu một ai ... khi chính bản thân mình không thễ dời xa họ Và ... xin đừng mĩm cười khi thực sự trái tim mình cảm thấy đau….Nhưng sao E khóc được nếu khóc được thì tốt lắm..... Hạnh phúc không phải là lời nói dối đó sao? E đã từng tin hạnh phúc ở trên cao Nên E mới Nghĩ rằng : Với hoài rồi sẽ tới Vì E sẽ lớn lên Thế mà chẳng bao giờ hạnh phúc chạm tay E Mặc dù E đã lớn hóa ra hạnh phúc chỉ là cái Người ta tưởng HẠNH PHÚC CHỈ LÀ LỜI NÓI DỐI THÔI !!!! Yêu một người là chấp nhận để người ấy bước đi khi người ấy không cần mình nữa. Yêu một người là chấp nhận buông tay người ấy ra khi người ấy muốn nắm chặt lấy một bàn tay khác .Yêu một người là chấp nhận lừa dối người ấy rằng tình yêu của mình chấm dứt để cho ngươì ấy không phải bận tâm suy nghĩ. Yêu một người là chấp nhận thay thế những giọt nước mắt bằng tất cả nụ cười của mình cho dù con tim mình có đớn đau bao nhiêu. Nếu như quả đất hình vuông thì E đã có một góc khuất để trốn… nhưng … sự thật…quả đất lại là hình tròn … nên E phải học cách đối điện… Đối diện với sự thật…sự thật E đã quá yêu A… Dù đã… quay lưng rồi… buông tay rồi.. nhưng… sao vẫn hi vọng… vẫn tha thiết đợi và vẫn iu.. iu ko hề oán hận hay trách móc … Vẫn lẵng lặng quan tâm A… dõi theo từng bước đường A đi … A có bik!... Có một người đang chờ mong cơ hội để chứng minh tình YÊU với một người Có một người luôn tin rằng một ngày nào đó tình yêu và kỉ niệm sẽ mang một người về bên mình… để rồi… tất cả chỉ còn lại là những kỉ niệm ngồi gặm nhấm một mình những nỗi đau Chính bản thân E lại ko thể tin vào sự thật đầy cay đắng ấy rồi chợt nhận ra E quá ngok… ngok đến nổi ko nhận ra rằng E chỉ là trò đùa mà thôj. Tất cả chỉ là dối trá. E không biết nữa Có lẽ lỗi tại E Luôn muốn A bên cạnh luôn muốn a chở che khi mà A có quá nhiều điều phải suy nghĩ.ko thẻ lúc nào cũng ở cạnh e dc. e đã ích kỉ, diều ấy đã dần giết chết ty với e trong a! và rồi e chấp nhận ra đi, vì đấy là điếu a muốn!!!!!!!!!!! e vẫn luôn mong a quay lại mong a sẽ giũ chạt e ko buông tay e ra nưa !nhưng đó chi là giấc mơ a ah! và rồi e lại khóc khi tỉnh giấc! Nhưng…nó lại là sự thật e đã đánh đổi nhìu thứ như thế, cuối cùng E củng chỉ nhận lại được con số 0 tròn trĩnh E hụt hẫng........ E đau lắm A ak ! Đã bao tháng trôi qua mà E không thể quên được A Giá như a là một người dung,giá như a ko phải là bạn e từ lúc mình chua y nhau có lẽ wen a sẽ dễ dàng với e hơn a ah. nhug chúng ta đã từng là đôi bạn rất thân phải ko a? để rồi dờ đây e quên a chẳng dẽ dàng một chít nào a ah! những kỉ niệm những kí ức cứ tràn về trong e có lẽ e nghĩ anh là người vô tâm vô tình nhưng có nhiều điều để mình không thể bước tiếp cùng nhau trên con đường kia Mình khác nhau quá nhiều phải không em dù cho thế nào thì e cũng không níu kéo không A à có thế sẽ tốt cho A hơn Mặc dù E đã ko cho bản thân mình được khóc… nhưng nước mắt ko kìm được… Và E bik, khi mà E ko khóc được nữa… đó là lúc E muốn A đứng dậy, miễm cười, dang tay đón hạnh phúc khác E sẽ lặng dõi theo A… sẽ mãi yêu A như hum nào… nhưng E sẽ bước đi để A ko vướng bận gì nữa… E sẽ bước đi… để tình yêu vẫn mãi trong lòng… không nhạt nhòa…dù bik đó là điều ko thể… E sẽ bước đi …để A không phải khóc…nhưng E bik…trái tim E đang giá buốt từng cơn… Giờ đây… Có một người ko thể đến gần nên đành rời xa… Có một số điều ko thể chờ đợi nên đành phải từ bỏ … Nhìu lúc E ước gì có thể quay ngược thời gian để trở về với quá khứ… vì ở đó có sự hiện diện của E Chấp nhận!.. giờ đây E phải chấp nhận E phải chấp nhận mất A… người đã từng rất thân với E… vì E bik A cần một người khác chứ ko phải E NGƯỜI CHO A TỰ DO!!!! Buông tay A, ko phải vì E hết iu thương, chỉ là buông ra khi A Cần 1 Hp khác…là buông trả lại tất cả những gì mãi mãi ko thuộc về mình… Hãy miễm cười trước khi mình phải khóc…hạnh phúc hum nay chưa hẵn là hạnh phúc của ngày mai. Nhưng nỗi đau ngày hum nay có thể là nổi đau mãi mãi… E đã gục ngã trước sự lựa chọn sai lầm của chính mình, cuộc sống đã dạy cho E nhìu điều, và E thấu hiểu được rằng: “tất cả chỉ là ảo ảnh” Tình iu đã dạy cho E bik thế nào là hi sinh, là chấp nhận, từ nay E sẽ một mình đối mặt với tất cả, 1 mình vượt qua cơn bão lòng, 1 mình hàn gắn vết thương trong vô vọng… Dành 1 Phút để …. …….…Yêu.. Dành 1 giờ để … ………..Nhớ Dành 1 tháng để … …………Chờ Dành 1 năm để………… ………….Đợi Dành……………..Cả đời…. …………..để quên.. ……………. 1 Người
obama_osaka
Gold
Gold
obama_osaka

mẹ ơi............. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: mẹ ơi.............    mẹ ơi............. EmptyWed Mar 30, 2011 4:45 am

cái bài này có hay ko? nhưng ko pải của tớ đâu
LangTu?
Gold
Gold
LangTu?

mẹ ơi............. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: mẹ ơi.............    mẹ ơi............. EmptyWed Mar 30, 2011 6:04 am

mày post nhiều bài quá nhỉ?có ai đọc hết đâu cơ chứ?trên mạng thì thiếu gì chứ?
ducthinh_1991
Gold
Gold
ducthinh_1991

mẹ ơi............. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: mẹ ơi.............    mẹ ơi............. EmptyWed Mar 30, 2011 9:28 am

post bài trên mạng thì cũng hay mà.chú Dũng giỏi thì post đi
coolboy
Silver
Silver
coolboy

mẹ ơi............. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: mẹ ơi.............    mẹ ơi............. EmptyWed Mar 30, 2011 1:36 pm

hay nhưng mà buồn, thui đừng có ai yêu nữa nhá...
ducthinh_1991
Gold
Gold
ducthinh_1991

mẹ ơi............. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: mẹ ơi.............    mẹ ơi............. EmptyWed Mar 30, 2011 3:30 pm

yêu mà làm chi cho đời đau khổ.cứ thế mà sống cho đời đỡ vất vả bà con ạ.
coolboy
Silver
Silver
coolboy

mẹ ơi............. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: mẹ ơi.............    mẹ ơi............. EmptyWed Mar 30, 2011 3:51 pm

đúng oy, về ở với mẹ cho thích
ducthinh_1991
Gold
Gold
ducthinh_1991

mẹ ơi............. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: mẹ ơi.............    mẹ ơi............. EmptyWed Mar 30, 2011 11:48 pm

ai bảo là t định về ở với mẹ.chỉ bảo là không yêu nữa thôi mà.
coolboy
Silver
Silver
coolboy

mẹ ơi............. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: mẹ ơi.............    mẹ ơi............. EmptyThu Mar 31, 2011 4:14 am

hj```, thì c bảo không yêu mà, không yêu thì sẽ không lấy vợ mà không lấy vợ thì chỉ có về nhà ở với mẹ thui hehe
ducthinh_1991
Gold
Gold
ducthinh_1991

mẹ ơi............. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: mẹ ơi.............    mẹ ơi............. EmptyThu Mar 31, 2011 3:38 pm

cậu suy luận thì cũng giỏi đấy nhưng mà sai hết rồi.hehe
coolboy
Silver
Silver
coolboy

mẹ ơi............. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: mẹ ơi.............    mẹ ơi............. EmptyMon Apr 11, 2011 6:44 am

haizzz, cái thằng nào bảo yêu làm gì cho đời đau khổ mà lại đâm đầu vào chỗ khổ rùi ý bạn thịnh nhỉ??? Basketball
tandocthan_1991
Copper
Copper
tandocthan_1991

mẹ ơi............. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: mẹ ơi.............    mẹ ơi............. EmptyMon Apr 11, 2011 12:17 pm

yu de dung so.cu phiong thu 2 con en la ko no.nhung dung yu that long la duoc rui.la sv thi phai nem du moi can giac chu
Sponsored content

mẹ ơi............. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: mẹ ơi.............    mẹ ơi............. Empty

mẹ ơi.............

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang